Lambar shiga Facebook | Menene shi, yadda za a yi amfani da shi kuma idan bai isa ba?

Echo Dot Smart Kakakin

Ana samar da lambar shiga ta Facebook a duk lokacin da wani ya yi ƙoƙarin shiga asusun ku akan na'ura ta sakandare. Siffar tana aiki tare da tabbatarwa abubuwa biyu, yana rage yuwuwar masu kutse a cikin bayanan ku akan hanyar sadarwar zamantakewa.

Akwai kuma yiyuwar samar da sabbin lambobin ba tare da wayar salula a hannu ba. Koyi a ƙasa menene lambar shiga Facebook, yadda ake samar da lambobin shiga da abin da za ku yi idan ba a aika lambobin lambobi zuwa wayoyinku ba.

Menene lambar shiga Facebook?

Lambar shiga ta Facebook shine ƙarin madadin ƙara tsaro na asusun ku akan hanyar sadarwar zamantakewa. Yana aiki a kashe fasalin tabbatarwa abubuwa biyu, wanda shine lokacin da dandamali ya nemi tabbaci na biyu don sakin damar shiga asusu.

Duk lokacin da ka shiga asusun Facebook ɗinka akan wata na'ura banda na'urarka ta farko, za a buƙaci lambar shiga don kammala aikin. Wannan lambar na iya zama maɓallin tsaro na zahiri, saƙon rubutu (SMS), ko ƙa'idar tantancewa ta ɓangare na uku kamar Google Authenticator.

Ana amfani da lambar shiga ta Facebook a cikin fasalin tantance abubuwa biyu (Hoto: Timothy Hales Bennett/Unsplash)

Baya ga lambar da ake amfani da ita wajen tantance abubuwa biyu, Facebook yana ba ka damar samar da wasu lambobin tsaro don amfani da su lokacin da wayar salula ba ta kusa. Yana yiwuwa a ƙirƙiri lambobin guda 10 a lokaci ɗaya, waɗanda za a iya amfani da su don kowane shiga asusun Facebook.

Yadda ake samun lambar shiga Facebook

Abu na farko da za ku yi shi ne ba da damar tantance abubuwa biyu akan Facebook kuma zaɓi ɗayan hanyoyin da za ku karɓi lambar shiga daga Facebook. Zaɓuɓɓukan shiga sun haɗa da:

 • Yi amfani da lambar lamba shida da aka aika ta SMS;
 • Yi amfani da lambar tsaro a cikin janareta na lambar ku;
 • Matsa maɓallin tsaro naka akan na'urar da ta dace;
 • Yi amfani da lambar tsaro daga aikace-aikacen ɓangare na uku (Google Authenticator, alal misali) mai alaƙa da asusun Facebook.

Ana ƙirƙira lambar shiga ta Facebook ne a lokacin da wani ya yi ƙoƙarin shiga asusunka ta wayar hannu ko PC wanda ba na'urarka ta farko ba ce. Don haka, don samun lambar, kawai buɗe Facebook akan na'urar ta biyu kuma, idan an buƙata, tabbatar da shi ta hanyar SMS ko aikace-aikacen ID mai inganci.

Ana buƙatar tantancewa ta mataki biyu don samun lambar shiga Facebook (Hoto: Caio Carvalho)

Ka tuna cewa lambar shiga Facebook ta musamman ce kuma tana aiki na ɗan gajeren lokaci. Idan ba a yi amfani da lambar a cikin 'yan mintuna kaɗan ba, kuna buƙatar sake shiga don karɓar sabuwar lamba.

Yadda ake Kirkirar Lambobin Shiga Facebook

Don samun lambobin shiga Facebook, tabbatar kun kunna tantancewar matakai biyu. Ana iya aiwatar da hanyar ko dai akan gidan yanar gizon Facebook ta hanyar mai bincike, ko kuma akan aikace-aikacen sadarwar zamantakewa don wayoyin hannu na Android da iPhone (iOS).

Da zarar an kunna tantance abubuwa biyu, yanzu kawai batun samun lambobin shiga Facebook ne kawai. Don yin wannan, bi matakai a cikin koyawa a kasa. A cikin wannan misalin, muna amfani da sigar yanar gizo ta Facebook, amma kuna iya samar da lambobin a cikin app.

 1. Je zuwa "facebook.com" ko bude manhajar wayar hannu don shiga cikin asusunku;
 2. A kusurwar hagu na sama, danna kan hoton bayanin ku;
 3. Je zuwa "Settings and Privacy" sa'an nan kuma zuwa "Settings";
 4. A cikin menu na gefen hagu, danna kan "Tsaro da shiga";
 5. Ƙarƙashin “Tabbatar Abu Biyu”, danna “Yi amfani da Tabbatar da Factor Biyu”;
 6. A ƙarƙashin "Lambobin Farko", danna "Saiti";
 7. Danna "Samun Lambobi". Idan kun riga kun samar da lambobin, danna kan "Nuna lambobin";
 8. Duba jerin lambobin shiga Facebook.
Ana amfani da lambobin shiga Facebook don tabbatar da shiga ko da ba tare da wayar salula ba (Hoto: Caio Carvalho)

Facebook yana samar da lambobin shiga guda 10 duk lokacin da ka shiga wannan fasalin a cikin saitunan asusunka. Wato, zaku iya maimaita wannan tsari a duk lokacin da kuke son ƙirƙirar sabbin lambobin, tunda sun ƙare bayan an yi amfani da su. Ana ba da shawarar rubuta duk lambobin ko zaɓi zaɓin "Download" don zazzage fayil ɗin rubutu tare da lambobi.

Lambar shiga Facebook bai isa ba: me za a yi?

Idan an riga an kunna amincin abubuwa biyu akan Facebook ɗinku kuma ba ku karɓi lambar ta hanyar SMS (idan kun zaɓi wannan zaɓi), lambar wayar ku na iya samun matsala tare da mai ɗaukar hoto. Hakanan yana da kyau a bincika idan guntuwar wayar salula tana zaune da kyau a cikin na'urar, idan guntu ce ta zahiri ba eSIM ba.

Yanzu, idan ba ku canza dillalai ba kuma har yanzu lambar shiga Facebook ba ta iso ba, gwada waɗannan masu zuwa:

 • Tuntuɓi afaretan wayarku don tabbatar da cewa kuna aika SMS zuwa madaidaicin lamba;
 • cire sa hannu a ƙarshen saƙon rubutu (SMS) wanda zai iya hana Facebook samun waɗannan saƙonnin;
 • Gwada aika SMS zuwa "A kunne" ko "Fb" (ba tare da ƙididdiga ba) zuwa lamba 32665;
 • Da fatan za a ba da izinin awoyi 24 idan akwai jinkirin bayarwa.

Wata madadin ita ce canza hanyar tabbatar da abubuwa biyu a cikin saitunan sirri na Facebook. Sannan kawai zaɓi app na ɓangare na uku. Ko kuma, rubuta lambobin shiga guda 10 da Facebook ya samar kuma a yi amfani da su har sai sun kare.

Tommy Banks
Za mu yi farin cikin jin ra'ayin ku

bar amsa

TechnoBreak | tayi da Reviews
Logo
Sanya rajista a saiti - gabaɗaya
Baron kaya