multimedia

Bidiyo da yawo da kide-kide har ma da wasanni al'ada ce da har yanzu tana kankama a shekarar 2010, amma ta shahara a cikin shekaru goma da suka wuce kuma ta zama wani bangare na rayuwar yau da kullun na mutane. Bayanai daga 2018 sun nuna cewa Netflix kadai ya kai kashi 18% na zirga-zirgar intanet a duniya.

A halin yanzu, ayyukan watsa shirye-shiryen kiɗa suna wakiltar kusan 80% na duk kudaden shiga na masana'antu a cikin 2019. Na gaba, za mu sake nazarin juyin halittar yawo a cikin nau'ikan sa daban-daban, tun lokacin bayyanarsa, zuwan Spain, sabbin abubuwa da sabbin abubuwa a cikin sashin a ƙarshe. shekaru goma.

Tun lokacin da aka ƙirƙira shi a cikin 2016, TecnoBreak ya kasance fasahar da ba ta da wahala ga masu karatu don haka ta kafa kanta a matsayin babbar tashar labarai ta fasaha a Spain.

Don murnar wannan, muna ƙaddamar da wani shiri na musamman don tunatar da mu yadda fasaha ta samo asali a wannan lokacin. Kuma kar ku manta cewa zaku iya dogaro da TecnoBreak don gano tare da abin da ke jiran mu a cikin shekaru masu zuwa.

2010 y 2011

Ayyukan watsa shirye-shiryen bidiyo sun fara aiki a Amurka kamar na 2006. Duk da haka, daga 2010s ne waɗannan dandamali suka sami karbuwa kuma sun sake fasalin hanyoyin da mutane da yawa ke cinye abun ciki, ya kasance bidiyo, kiɗa, fina-finai da jerin. kuma kwanan nan har da wasanni.

Abubuwa biyu ne suka sa wannan canjin ya yiwu. Ɗayan su shine arha na hanyar sadarwar Intanet, tare da saurin isa don sarrafa inganci mai inganci, watsa hotuna na ainihin lokaci. Wani kuma shi ne yaɗa na'urorin da za su iya cin gajiyar waɗannan ayyuka, kamar sabbin talabijin da wayoyin hannu.

Shekarar 2011 wani muhimmin mataki ne a tarihin yawo domin ya kawo labarai guda biyu masu muhimmanci. A cikin Amurka, Hulu ya fara gwaji tare da keɓaɓɓen abun ciki: abubuwan samarwa da aka ƙirƙira don dandamalin yawo.

Har ila yau, a cikin 2011, tsohon Justin.tv ya kirkiro wani tashar ta musamman don wasanni, mai suna Twitch, wanda shekaru daga baya ya zama ma'auni a cikin rayuwa da watsa shirye-shiryen wasanni da abubuwan eSports.

2012 y 2013

A cikin 2012, ra'ayin yawo ya kasance yana tayar da hankali kuma yana zama sananne a cikin ƙasar. A gefe guda, jin daɗin ganin abin da kuke so, a lokacin da kuke so, biya ƙayyadadden adadin kowane wata, ya kasance mai ban sha'awa ga mutane da yawa. A gefe guda, Netflix ya fuskanci zargi game da kundin tarihin da ya ƙunshi tsofaffin fina-finai da jerin shirye-shirye tare da ɗan juyawa a lokacin.

Dangane da ayyuka, babban sabon abu na 2013 shine bayyanar bayanan martaba a cikin Netflix. Kayan aikin yana wanzuwa har yau kuma ya ƙunshi ƙirƙirar bayanan bayanan amfani daban-daban a cikin asusu ɗaya.

Tunanin samar da keɓaɓɓen abun ciki ya sami ƙarfi kuma, a cikin 2013, Netflix ya ƙaddamar da jerin gidan katunan zuwa babban nasara. Na musamman don sabis ɗin, an ƙirƙiri samarwa ta amfani da bayanan da ke nuna cewa masu sauraro suna da sha'awar samarwa tare da ɗan wasan kwaikwayo Kevin Spacey kuma cewa akwai masu sauraro a bayan wasan kwaikwayo na siyasa. Jerin ya kasance babban nasara kuma al'adar watsa shirye-shiryen don ƙirƙirar abubuwan da suka dace na blockbuster ya zama ruwan dare gama gari.

2014 y 2015

A cikin 2014, Spotify ya yi jayayya a cikin kasuwar Sipaniya a matsayin zaɓi na kiɗa da podcast streaming dandamali, fafatawa da Deezer, ba a nan tun 2013. Sabis ɗin ya isa Spain sannu a hankali kuma a hankali, ta amfani da tsarin gayyata wanda ya sanya damar shiga dandalin an iyakance. Lokacin da aka buɗe shi ga jama'a, Spotify ya fara cajin shirin kowane wata don kasida wanda ya haɗa da masu fasaha na Spain da na duniya.

Har ila yau, a cikin 2014, Netflix ya ga daya daga cikin abubuwan da ya samar ya yi takara a karon farko a Oscars: The Square, wani takardun shaida game da rikicin siyasa a Masar a 2013, yana cikin wadanda aka zaba a cikin rukuni.

Samun damar ayyukan yawo har yanzu fa'ida ce ta irin wannan sabis ɗin, amma shawarar ba ta da arha kamar da. Farashin biyan kuɗi ya fara hauhawa a cikin 2015, lokacin da Netflix ya sanya gyare-gyaren biyan kuɗi wanda kuma ya shafi waɗanda suka yi rajista tun 2012 akan farashi mai rahusa.

A cikin 2014, waɗanda suka riga sun sami TV na 4K a gida - da saurin intanet - na iya gwada kallon fina-finai da jerin abubuwa a cikin wannan ƙuduri ta hanyar Netflix. A yau, dandamali masu yawo suna ɗaya daga cikin ƴan hanyoyin da masu amfani zasu iya samun abun ciki a ƙudurin UHD.

2016 y 2017

Wannan shekara ce mai mahimmanci saboda alama ce ta isowar Amazon Prime Video a cikin ƙasar. Sabis ɗin yawo na Amazon ya zo a matsayin ɗan takara kai tsaye zuwa Netflix kuma ya kawo fa'idodi kamar ƙaramin farashi, ikon saukar da fina-finai da jeri a layi, da keɓancewar samarwa.

Shekarar 2017 ta nuna isowar farkon samar da Mutanen Espanya zuwa kasida ta Netflix. Jerin 3%, tare da samarwa da rarrabawar ƙasa, an watsa shi ba kawai ga masu biyan kuɗi na Spain ba, har ma ga masu amfani da sauran ƙasashe na sabis. Hakanan a waccan shekarar, Netflix ya aiwatar da fasalin da ya bayyana akan abokan hamayyarsa: ikon sauke fina-finai da jerin don kallon layi.

2018 y 2019

A cikin 2018, Netflix ya sami ci gaba ta fuskar abun ciki. Shirin Bandersnatch na musamman, daga jerin Black Mirror, yana da tsari mai ma'amala kuma yana ba mai amfani damar yanke shawara a wurare daban-daban a cikin makircin, wanda zai tsara ci gabansa. Hakanan a cikin 2018, an ba da labari mai ban mamaki a bainar jama'a: Netflix sannan shi kaɗai ya wakilci kashi 15% na duk zirga-zirgar intanet a duniya.

Wani alama na wannan lokacin shine yaduwar dandamali na yawo, yana haifar da yanayin rarrabuwar kawuna. Da yake magana kawai na manyan dandamali, a cikin Spain yana yiwuwa a yi rajista zuwa Netflix, Amazon Prime Video, Apple TV +, Disney +, HBO Go, Globoplay da Telecine Play. Irin waɗannan ayyuka masu yawa suna sa tsarin zaɓi ya fi rikitarwa kuma yana iya ƙara farashi idan mai amfani ya yanke shawarar cewa suna buƙatar biyan kuɗi zuwa dandamali da yawa. Wannan na iya ƙarewa yana faruwa idan an yada shirye-shiryen da fina-finai da kuke so a kan dandamali daban-daban.

Game da yawo na kiɗa, a nata ɓangaren, bayanan hukuma daga Ƙungiyar Rikodin Amurka (RIAA) sun nuna cewa irin wannan sabis ɗin ya ƙaura dala miliyan 8.800 a cikin 2019, alkalumman da ke wakiltar 79,5% na duk kuɗin shiga na kiɗa. masana'antar a cikin shekara.

Hakanan a cikin 2019, wani tsari na yawo daban da aka yi muhawara a Spain: DAZN. Mai da hankali kan wasanni, ana yin hidimar ne ga waɗanda suke so su ji daɗin watsa shirye-shiryen kai tsaye, ko kuma akan buƙata, na gasa na wasanni waɗanda galibi ba su da sarari a tashoshin talabijin.

2020

Babban sabon sabon abu na 2020 dangane da yawo shine zuwan sabis na Disney + zuwa kasuwar Sipaniya. Tare da jerin shirye-shiryen talabijin da fina-finai, da kuma keɓantattun abubuwan samarwa irin su The Mandalorian, dangane da sararin samaniyar Star Wars, dandamali yana da haɗin gwiwa tare da Globoplay kuma shine wani mai fafatawa a cikin ƙara matsananciyar kasuwa na sabis na bidiyo kai tsaye akan Intanet.

A cikin shekarar da aka yiwa alama da cutar sankara ta coronavirus, sabis na yawo ya zama mafi dacewa a cikin al'amuran mutane da yawa waɗanda dole ne su ƙara yin lokaci a gida. A wasu lokuta, dandamali sun ƙirƙiri ayyukan talla kuma sun fitar da abun ciki kyauta. Hakanan a cikin 2020, Amazon ya ƙaddamar da Tashoshin Bidiyo na Firayim Minista, wanda ke ƙara tashoshi zuwa sabis ɗin yawo a cikin fakitin da aka caje daban.

A ƙarshe, a cikin watan Agusta, Microsoft ya sanar da isowar xCloud a hukumance: sabis ɗin yawo wanda ke ba ku damar kunna wasannin kwanan nan akan kowace na'urar Android, duk abin da kuke buƙata shine ingantaccen haɗin Intanet. Sabis na Microsoft shine irinsa na farko a hukumance a Spain kuma yayi kama da shawarwari kamar Google Stadia, PlayStation Now da Amazon Luna, duk ana samunsu kawai a ƙasashen waje.

TechnoBreak | tayi da Reviews
Logo
Baron kaya